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TAARIFA KWA UMMA 

ZIARA YA KIKAZI YA RAIS WA JAMHURI YA KENYA, MHESHIMIWA WILLIAM 
SAMOEI RUTO, NCHINI 

 

Rais wa Jamhuri ya Kenya, Mheshimiwa William Samoei Ruto, anatarajiwa kuwasili nchini 
leo, tarehe 04 Mei, 2026, kwa ziara ya kitaifa ya siku mbili. 
 

Akiwa nchini, Rais Ruto atafanya mazungumzo ya ana kwa ana na mwenyeji wake, Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, kabla ya 
viongozi hao kuongoza mazungumzo rasmi ya pamoja kati ya ujumbe wa Tanzania na 
Kenya, na kuzungumza na waandishi wa habari. 
 

Mazungumzo hayo yataangazia jitihada za kuimarisha ushirikiano wa kindugu na 
kimkakati kati ya Tanzania na Kenya katika biashara, uwekezaji, miundombinu, usafirishaji 
na maeneo mengine ya maslahi ya pamoja. 
 

Viongozi hao pia wanatarajiwa kushuhudia utiaji saini wa Hati za Makubaliano na 
Mikataba ya Ushirikiano kati ya Tanzania na Kenya, pamoja na kushiriki Jukwaa la 
Biashara litakalowakutanisha wafanyabiashara na wawekezaji kutoka nchi zote mbili. 
 

Aidha, siku ya Jumanne, tarehe 05 Mei, 2026, Rais Ruto anatarajiwa kuhutubia Bunge la 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, mkoani Dodoma, ikiwa ni sehemu ya ziara yake. Siku 
hiyohiyo baadaye, atarejea nchini Kenya baada ya kuhitimisha ziara yake nchini. 
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